วันศุกร์นี้ ห้ามพลาดชมหนังสายวายแห่
เริ่มต้นเรื่องด้วยความเกลียดชั งของ อัง(หนูเล็ก ก่าก๊า) ที่มีต่อทหารญี่ปุ่น เธอและ ยาย (หลุยส์ เชิญยิ้ม) จึงย้ายหนีภั ยสงครามจากบางกอกน้อยมาอยู่ที่ พระโขนง ก็ได้มาเจอ พี่มาร์ค (โจอี้ เชิญยิ้ม) กับ ผีอีนาค(โบว์ ก่อนบ่าย) ซึ่งเป็นวิญญาณเจ้าถิ่ นที่ใจดีตนหนึง เมื่อเวลาผ่านไปอังกับ โกโบชิ (ต่าย เชิญยิ้ม) ได้มาเจอกันโดยบังเอิ ญ พวกเขาทะเลาะกัน และดันมีระเบิดลงมาทำให้ พวกเขากลิ้งตกลงไปนอนกอดกัน ชาวบ้านต่างนินทา และอังก็อายจนต้องแต่งงานกั บโกโบชิ ทั้งที่อังมีคู่หมั้นคู่หมายอย่ าง วนัส (นุ้ย เชิญยิ้ม) อยู่แล้ว จนวันหนึ่งวนัสกลับมา อังก็ต้องตกใจแทบจะเป็นลม เมื่อได้เห็นภาพบาดตาบาดใจที่ วนัสนอนกอดอยู่กับโกโบชิ เรื่องราวชุลมุนรักสามเศร้าจึ งเกิดขึ้น ติดตามชมได้ในภาพยนตร์อารมณ์ดี “คู่เกย์ พระโขนง" วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายนนี้ เวลา 20.45 น.ชมฟรีดูสนุกทางทรูโฟร์ยู ช่อง 24 และทาง https://true4u.com/live
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น