คุณสมพล ธนาดำรงศักดิ์ ประธานกรรมการบริ
หารและกรรมการผู้จัดการ บมจ.ฟอร์จูน พาร์ท อินดัสตรี้ หรือ
FPI พร้อมด้วย คุณนุศรา ธนาดำรงศักดิ์ และทีมผู้บริหาร ให้การต้อนรับกลุ่มตัวแทนสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (THAI VI) ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมกิจการ พร้อมร่วมฟังบรรยายสรุปข้อมูลผลการดำเนินงานและแผนงานในอนาคต โดยผู้บริหารมั่นใจปี 67 ยังคงเติบโตต่อเนื่อง โดยเฉพาะในส่วนของบริษัทลูกที่ประเทศอินเดีย ซึ่งรายได้มีอัตราการเติบโตเพิ่มขึ้น และออเดอร์จากค่ายรถยนต์ยักษ์ใหญ่ พร้อมอัพเดทแผนการเตรียมความพร้อมก่อสร้างโรงงานที่ประเทศซาอุดีอาระเบีย มีความคืบหน้าไปมาก โดยตั้งเป้าให้เป็นศูนย์กลางการส่งออก (Export Hub) แห่งใหม่ ประกอบด้วยโรงงานผลิตชิ้นส่วนยานยนต์ และศูนย์กระจายสินค้า เพิ่มการผลิตสินค้ารองรับตลาดตะวันออกกลาง โดยกิจกรรมดังกล่าว จัดขึ้นที่โรงงานอำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี เมื่อเร็วๆ นี้
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น