เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2567 สมาคมตลาดตราสารหนี้ไทย (ThaiBMA) และกองทุนส่งเสริมการพัฒนาตลาดทุน (CMDF) ได้ร่วมกันจัดงานอบรม " Enable ESG Bond Issuance Seminar: Workshop – Sustainable (ESG) Bond Issuance in Practice ณ โรงแรมเดอะ เซนต์ รีจิส กรุงเทพฯ (ซึ่งได้ดำเนินการมาอย่างต่อเนื่องเป็นครั้งที่ 3)
วัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุนโครงการเพื่อความยั่งยืนด้านสิ่งแวดล้อมและหรือทางสังคมผ่านการระดมทุนด้วยการออกหุ้นกู้กลุ่มความยั่งยืน (Green, Social, Sustainability Bond and Sustainability–linked Bond) ) และเพื่อส่งเสริมให้บุคลากรที่เกี่ยวข้องในการออกหุ้นกู้กลุ่มความยั่งยืนเข้าใจถึงการดำเนินการในทางปฎิบัติ โดยมีผู้แทนจากองค์กรต่างๆ ทั้งภาครัฐและเอกชน เข้าร่วมอบรมกว่า 150 ท่าน
ThaiBMA จึงขอความอนุเคราะห์ สื่อมวลชนพิจารณา ประชาสัมพันธ์ข่าวงานสัมมนาดังกล่าว รายละเอียดงานตามที่แนบมานี้ค่ะ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น