นับถอยหลังใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว!
“สำหรับผมรู้สึกภูมิใจครับที่
· คืนแรก นำโดย “ระเบียบวาทะศิลป์”, “หมอลำใจเกินร้อย”, หมอลำเพชรลำเพลิน”, “หมอลำขวัญใจแฟน”, “หมอลำวัจนศิลป์”, “เดือนเพ็ญ อำนวยพร”, หนูภารวิเศษศิลป์” และ “รุ่งสยาม วาทะศิลป์”
· คืนที่สอง นำโดย “ประถมบันเทิงศิลป์”, “รัตนศิลป์อินตาไทราษฏ์”, “ศิลปินภูไท”, แก่นนครบันเทิงศิลป์”, “สาวน้อยเพชรบ้านแพง”, “สมจิตร บ่อทอง”, “หนึ่งเพชรเมืองชัย” และ “ศิลปินชุมแพ”
· คืนที่สาม นำโดย “เสียงอิสาน”, “คำพุนร่วมมิตร”, “อีสานนครศิลป์”, “บัวริมบึง”, “หนึ่งรุ่งทิวาอำนวยศิลป์”, “ซานเล้าบันเทิงศิลป์”, “หนึ่งน้ำเพชรประสานศิลป์” และ “สอง หนึ่ง สาม”
พบกับเทศกาลดนตรี “หมอลำเฟสติวัล 60 ปี มหาวิทยาลัยขอนแก่น” จะจัดขึ้นในวันที่ 9-11 ตุลาคม 2566 แบบม่วนเต็มอิ่มตลอด 3 วัน 3 คืน ตั้งแต่เวลา 18.00 – 24.00 น. ณ บึงสีฐาน มหาวิทยาลัยขอนแก่น บัตรเข้าชมรายวันราคาวันละ 60 บาท หากซื้อบัตร 3 วันเหมาจ่ายเพียงแค่ราคา 150 บาท สำรองบัตรได้แล้ววันนี้ที่ www.theconcert.com สอบถามเพิ่มเติมที่ ID Line : molumfest หรือเฟซบุ๊คแฟนเพจ หมอลำเฟสติวัล FC
#หมอลำเฟสติวัล60ปีมข #ระเบียบวาทะศิลป์ #ต้าวหยอง #ต้าวหยองระเบียบวาทะศิลป์ #ประถมบันเทิงศิลป์ #บิวจิตรรีญา #อ๋อมแอ๋ม #อุ๋งอิ๋ง #สาวน้อยเพชรบ้านแพง #บอยศิริชัย #แอนอรดี #หมอลำใจเกินร้อย
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น