เหยื่อสุดทน ร้องขอความเป็นธรรม หลังถูกแฟนเก่าทำร้าย-ถ่ายคลิ
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ความรุนแรงหนักหนาแค่ไหนครับ?
ผู้เสียหาย : หนักมาก โดนทำร้ายร่างกาย กักขัง มัดมือ ปาก เท้าไม่ให้ไปไหน ส่วนเรื่องถ่ายคลิป เขาส่งคลิปที่ถ่ายไว้ให้แฟนใหม่ เพื่อเรียกรับเงิน 2 แสนบาท
บ๊อบ ณัฐธีร์ : เคสนี้ที่ติดต่อเข้ามาหลังรั
คุณชลิดา : ต้องรีบช่วย เป็นความรุนแรงที่ไม่ควรเกิดขึ้
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ผู้ชายคนนั้นบอกว่าเป็นรองนายก?
ผู้เสียหาย : ไปตรวจจริง ๆ ไม่ใช่ เขาไปเที่ยว เราไปทำงาน เลยเจอกัน เขาก็ตามจีบตั้งแต่วันนั้น มาตามจีบที่ร้านก่อน ประมาณ ตั้งแต่ปลาย ธ.ค. 65 - กพ. 66 เราทำงาน 10 วัน กลับบ้าน 10 วัน เขามาทุกครั้งที่เราไปทำงาน ตอนนั้นรู้สึกอึดอัด เขาตามตลอดเวลา กระทั่งเดือน ก.พ. ต้องกลับมาเรียนตัดผมที่สัตหีบ พัฒนาความสัมพันธ์ข้ามไปแล้ว เราชอบเขาแล้ว
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ชอบเพราะอะไร?
ผู้เสียหาย : เขาสปอยเรา เป็นสุภาพบุรุษ พูดจาดีมาก เจ้าของร้านบอกให้เลี้ยงไว้ก่อน เพื่อให้มาเที่ยวที่ร้านเรื่อย ๆ เพราะใช้จ่ายเยอะ บางคืนหมดเป็นหมื่น เขาแจกเงินด้วย เราได้มากเป็นพิเศษ วันที่ใช้ปืนขู่รู้สึกว่าทำไมต้
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ความรุนแรงเกิดขึ้นตรงนี้?
ผู้เสียหาย : หลังเขาย้ายมาอยู่ที่บ้านเรา มีแม่กับเรา แต่เป็นแฟนกันเฉย ๆ ก็ไม่ได้ยอมรับ แต่ทำอะไรไม่ได้ เขามาแล้ว เราต้องดูแลแม่ตาบอดด้วย
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ทำไมเขามาทำรุนแรง?
ผู้เสียหาย : ในห้องเรียนมีผู้ชายด้วย เขาเลยหึงหวง เพื่อนสนิทผู้ชายเราเขาก็หึงหวง ทำร้ายร่างกายเรา เริ่มจากกระชากแขน เราก็เริ่มอึดอัดอยากเลิก เขาไม่ยอมก็ทำร้ายร่างกาย หนักสุดมัดมือ มัดปาก มัดเท้า เพื่อไม่ให้เราหนีไป เขารู้ตั้งนานแล้วว่าเราไม่โอเค แต่เขาไม่ยอม ล่าสุดที่เลิกกันขาด เขาเอาเสื้อผ้าและเอกสารสำคัญไป
ผู้เสียหาย : ผู้ชายคนนี้อันตรายใช่พกปื
บ๊อบ ณัฐธีร์ : เหตุการณ์ที่ตัดสินใจว่าต้องหนี
ผู้เสียหาย : โดนบังคับไปโคราช ไปเคลียร์ไม่ให้เลิก ถ้าคุยที่บ้านจะบอกแม่แน่ ๆ ก็ต้องเลิกแน่ ๆ ถูกมัดหลายรอบมากแค่เวลา 3-4 เดือนที่คบกัน
บ๊อบ ณัฐธีร์ : หลังแจ้งความตามสืบแล้วยังไง?
คุณชลิดา : ตำรวจก็ดูแลดี ไม่ใช่ตำรวจคนที่ปฏิเสธเรา ตำรวจที่ดูแลก็ช่วยแนะนำ ตำรวจก็งง ๆ เพราะมีสื่อมวลชนไปด้วย ก็รับแจ้งความ สอบปากคำวันนั้นเลย ให้น้องค่อย ๆ ไล่ไทม์ไลน์การข่มขู่ ฝากตำรวจดำเนินการถึงที่สุด ข้อหาคือข่มขู่รีดทรัพย์ แต่อยากเพิ่มเรื่องถ่ายคลิปด้วย ซึ่งตำรวจบอกว่าต้
บ๊อบ ณัฐธีร์ : ให้ทีมงานติดต่อไป แต่เขาบอกว่าไม่อยากพูดคุย จะไปให้การกับตำรวจ คงไปสู้คดี มีโอกาสยอมความมั้ย?
ผู้เสียหาย : ไม่ เคยให้โอกาสแล้วแต่เขาไม่จบเอง เขาไม่ได้สำนึกผิดอะไรเลย
คุณชลิดา : เขาโยนความผิดมาให้ บางอย่างที่น้องพูดออกไปไม่
ติดตามรายการ “เจาะข่าวเด็ด สเปเชียล” (The Day News Update Special) โดยผู้ประกาศ “บ๊อบ ณัฐธีร์ โกศลพิศิษฐ์” เจาะลึกกันแบบสด ๆ ได้ทุกวันศุกร์ เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป ทางช่อง MONO29 หรือที่แอปพลิเคชัน MONO29 สามารถรับชมรายการย้อนหลั
#Mono29 #บ๊อบณัฐธีร์ #เจาะข่าวเด็ดสเปเชียล #แบล็กเมล #แฟนเก่าทำร้าย #ทำร้ายผู้หญิง
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น